รายการ ผู้หญิงถึงผู้หญิง ช่อง 3 ตอน
อุปกรณ์ป้องกันตัว พกพาสวย แล้วยังป้องกันตัวได้ด้วย
เนื่องจาก รายการ ผู้หญิงถึงผู้หญิง ทางช่อง 3 ได้อุปกรณ์ป้องกันตัว ของ www.ThaiBodyGuard.com ไปแนะนำในรายการ เพื่อการป้องกันตัว ด้วย อุปกรณ์ป้องกันตัว แบบผู้หญิงถึงผู้หญิง โดยออกอากาศใน วันพุทธ ที่ 12 มีนาคม 2008 เวลา 9.00 น
![รายการ ผู้หญิงถึงผู้หญิง ขอบคุณครับ](https://www.thaibodyguard.com/images/1207590071/1208791897.jpg)
ผมในนาม Web master ของ ThaiBodyGuard ขอขอบพระคุณ ทีมงานและพิธีกร ของ รายการ ผู้หญิงถึงผู้หญิง เป็นอย่างสูง ได้ให้โอกาศแนะนำ www.ThaiBodyGuard.com ไว้ในโอกาศนี้ ขอบพระคุณครับ
เนื้อหาในรายการ
![ผู้หญิงถึงผู้หญิง : อุปกรณ์ป้องกันตัว](https://www.thaibodyguard.com/images/1207590071/1207590654.jpg)
(คุณไก่ มีสุข เป็นพิธีกรหลัก เล่ารายละเอียดในช่วงอุปกรณ์ป้องกันตัวผู้หญิง)
วันนี้เราจะพาไปสวย แล้วก็ป้องกันตัวได้ด้วย อุปกรณ์ป้องกันตัว
1.Personal Alarm
![ผู้หญิงถึงผู้หญิง : อุปกรณ์ป้องกันตัว](https://www.thaibodyguard.com/images/1207590071/1207590624.jpg)
นี้เรียกว่าอุปกรณ์ป้องกันตัว P_Bu หรือ ที่เรียกว่า Personal Alarm เป็นของพกพาที่ใช้ป้องกันตัว ใช้ส่งเสียงดัง มีที่แขวนคอ พอเกิดเหตุฉุกเฉินก็ดึงสลัก หรือกระตุก จะมีเสียงดังสุดยอด เสียงนี้ดังมากคะ มันจะดังไปรอบๆ
![ผู้หญิงถึงผู้หญิง : อุปกรณ์ป้องกันตัว](https://www.thaibodyguard.com/images/1207590071/1207590611.jpg)
แล้วถ้าในยามค่ำคืนมืดๆ พลิกด้านหลังจะมีปุ่ม กด เป็น ไฟฉายได้คะ เอาไว้ส่องสว่างได้ พกไว้เหมือนเป็นโทรศัพท์ที่เราไว้แขวนคอได้เลย
![ผู้หญิงถึงผู้หญิง : อุปกรณ์ป้องกันตัว](https://www.thaibodyguard.com/images/1207590071/1207590581.jpg)
(คุณกะละแมร์ : เอาไว้ส่องหน้าตัวเองหลอกคนร้ายได้ด้วย …..อันนี้คุณสมบัติใหม่ ผมก็พึงจะรู้นะนี้ 55)
2. มีดปากกา
![ผู้หญิงถึงผู้หญิง : อุปกรณ์ป้องกันตัว](https://www.thaibodyguard.com/images/1207590071/1207590561.jpg)
วันนี้พกปากกาสวย สมมุติว่าโดนลวงลาม เราก็ปล่อยไป เค้าสอนมาว่า ถ้าเรายิ่งปัดป้องก่อน เราจะยิ่งเจ็บตัว หาจังหวะ หาโอกาศ โดยใช้สติ เราค่อยๆ หยิบ ดึงออกมา OHO…. เป็นมีดนะคะ คมมาก ค่อยๆ คว้ามา หาโอกาสเหมาะนะ เค้าไม่รู้นิ นึกว่าปากกา เสียบเข้ากลางกะหม่อมเลย ว้ายย..ยย (คุณไก่โหดจังเลย ครับ..Web master) จับให้แน่นนะ
(คุณปุ้ย : แล้วก็เอาสมองมากิน 55 …..โอ้โห โหดจังครับ)
![ผู้หญิงถึงผู้หญิง : อุปกรณ์ป้องกันตัว](https://www.thaibodyguard.com/images/1207590071/1207590533.jpg)
เวลาดึงให้ระวังนะคะ เพราะอาจจะบาดมือได้ ต้องค่อยๆ ดึงขึ้น
3. สเปรย์พริกไทย
![ผู้หญิงถึงผู้หญิง : อุปกรณ์ป้องกันตัว](https://www.thaibodyguard.com/images/1207590071/1207590487.jpg)
อุปกรณ์ป้องกันตัวที่เราเคยพูดกัน ทีมงานย้ำมากเลยว่าห้ามกด เพราะถ้ากดพืดเดียวกลิ่นจะอยู่ในห้องส่งไปอีกนานเลย แล้วก็กระจายทั่ว
อาการคือ แสบจมูก แสบตา แสบปวดร้อนตามตัว ผิวหนัง คือทำอไรไม่ได้เลย มีน้ำหูน้ำตาไหลไปหมดเลย
(คุณกะละแมร์ : เอาไปกดที่ สามสิบยังแจ๋วสิ หรือสีสันบันเทิงสดก็ได้ สวยดีนักน้องพวกนั้น....55 อิอิ)
เบอร์โทรศัพท์ขึ้นแล้วนะครับ
www.ThaiBodyguard.com
โทร. 084-146-9221
(คุณกะละแมร์ : ชั่งตั้งชื่อนะ....อิอิ)
โทรศัพท์ไปได้เลย อุปกรณ์ป้องกันตัว ทุกสิ่งช่วยผู้หญิงในการป้องกันภัย
ขอบคุณครับ จากใจ Thaibodyguard.com
กอสิน ศุภฤทธิธำรง
6/4/2551
Thaibodyguard เว็บไซด์เพื่อความปลอดภัยของคนไทย( สเปรย์พริกไทย อุปกรณ์ป้องกันตัว )
สั่งซื้อสินค้าคลิ๊กที่นี้